Abin farin cikin hawan keke ba kawai a cikin motsa jiki na jiki da yake bayarwa ba, amma har ma a cikin tunani da jin dadi da zai iya bayarwa.Duk da haka, ba kowa ne ya dace da hawan keke ba, kuma ba kowa ba ne ya san yadda ake hawan da kyau.Lokacin da za ku fita hawan keke, yana da mahimmanci a yi amfani da dabarar da ta dace, saboda yin hawan da ba daidai ba zai iya haifar da matsalolin lafiya.
Matsayi mara kyau
An yi imani da cewa kyakkyawan yanayin zama lokacin hawan keke yana tare da gwiwoyi a kusurwar digiri 90.Koyaya, binciken kwanan nan ya nuna cewa wannan bazai zama mafi kyawun matsayi ga kowa ba.Madaidaicin yanayin zama shine: lokacin yin tafiya zuwa mafi ƙasƙanci, kusurwa tsakanin maraƙi da cinya yana tsakanin digiri 35 zuwa 30 digiri.Irin wannan tsayin daka na iya yin la'akari da ƙarfin feda, kuma ba zai ƙyale haɗin gwiwar gwiwa ya wuce gona da iri ba saboda ƙananan kusurwa yayin yin tadawa, haifar da lalacewa da tsagewa.
Dauke kaya da yawa
Duk mun gan su, ’yan keke da manyan jakunkuna cike da abin da suke tunanin za su bukata a kan hawansu.Amma ɗaukar nauyi da yawa na iya zama da illa ga lafiyar ku da amincin ku.
An ƙera gwiwoyinku don ɗaukar wani nau'i na ƙima, kuma ɗauka da yawa na iya sanya damuwa mara kyau a kansu kuma ya haifar da rauni.Don haka idan kuna shirin buga buɗaɗɗen hanya, tabbatar da barin ƙarin kayan a gida.
Zai fi kyau ɗaukar abin da kuke buƙata kawai, kamar ruwa, tawul, da hula don kariya daga rana.Har ila yau, jakar baya ta kafada biyu ta fi jakar kafada guda ɗaya, saboda tana rarraba nauyin daidai kuma ba zai iya haifar da ciwo ba.
Kada ku auna ƙarfin ku
Idan kun kasance sababbi don motsa jiki, ko kuma ba ku yi aiki na ɗan lokaci ba, yana da mahimmanci ku ɗauki abubuwa sannu a hankali da farko.Tsayar da hangen nesa sosai zai iya haifar da rashin jin daɗi har ma da rauni.
Maimakon haka, mayar da hankali kan hawa ta hanyar kimiyya, ko da yaushe akan shimfida mai faɗi.Fara horon ku a hankali, kuma ku sami ƙarfin da ya dace a gare ku bisa ga yanayin jikin ku a rana mai zuwa.Tare da ɗan haƙuri da kulawa, zaku iya cimma burin ku na dacewa cikin ɗan lokaci.
Idan ana maganar motsa jiki, ba kowa aka halicce shi daidai ba.Wasu mutane sun dace da gudu, yayin da wasu suna ganin cewa jikinsu ya fi dacewa da yin iyo.Hakanan ana iya faɗi game da hawan keke.Don kawai wani ya iya hawa babur, ba yana nufin ya san yadda ake yin shi yadda ya kamata ba.
Yin hawan keke hanya ce mai kyau don samun motsa jiki da iska mai kyau, amma yana da mahimmanci a yi ta hanyar da ta dace.In ba haka ba, za ku iya ƙare da wasu matsalolin lafiya masu tsanani.Tabbatar cewa kun san yadda ake hawa kafin ku shiga tituna ko hanyoyi.Kuma ko da yaushe sa kwalkwali!Anan akwai shawarwari guda 6 akan keke.
1. Ku kasance da shiri sosai
Kafin ka fara hawa, yi isassun ayyukan shiri.Ciki har da mikewa, ta yadda gabobin jiki, tsokoki, jijiya, da sauransu su sami dumi mai kyau.Hakanan zaka iya shafa ƙananan gefen gwiwa tare da yatsunsu biyu don inganta siginar ruwan shafawa na haɗin gwiwa.Yin waɗannan abubuwan zai taimaka rage haɗarin rauni yayin hawa.
2. Shirya saitin kayan hawan keke wanda ya dace da ku
Idan ana batun hawan keke, samun suturar da ta dace na iya yin komai.Ba wai kawai zai iya batufafin keketaimaka maka rage juriya na iska, amma kuma suna iya taimaka maka daure tsokoki da taimakawa cikin gumi.Samfurin yawancin tufafin keke an yi shi ne da yadudduka na musamman wanda zai iya jigilar gumi daga jikinka zuwa saman tufafin, inda zai iya ƙafe da sauri.Wannan yana taimaka muku zama bushe da kwanciyar hankali yayin hawa, kuma yana iya taimakawa haɓaka aikinku.
3. Gwada ƙetare ƙasa
Babu wani abu kama da jin turawa kan iyaka da keta iyaka.Shi ya sa tukin keken kan titi ya zama abin shahara a Turai da Amurka.
Ko yana tafiya ta cikin laka ko ɗaga keken ku akan cikas, kowane lokaci dama ce ta ƙara tura kanku.Kuma fahimtar nasarar da kuke samu daga kammala karatun tseren keke ba shi da na biyu.
4. Kare gwiwowinka
Yayin da ranaku suka yi zafi kuma yanayin ya zama mafi dacewa ga ayyukan waje, yawancin mu sun fara haɓaka ayyukan motsa jiki.Ga wasu daga cikin mu, wannan na iya nufin karuwa kwatsam a cikin ƙarfin ayyukan mu, wanda zai iya haifar da abin da aka fi sani da "ciwon haɗin gwiwa na lokacin bazara."
An fi jin wannan zafi a gaban gwiwa kuma yana haifar da raunin nama mai laushi.Wannan na iya zama sakamakon rashin daidaiton ƙoƙarin tsoka, rashin ƙwarewa a cikin motsa jiki, ko kuma kawai tsokoki ba a yi amfani da su ba don karuwa kwatsam a cikin kaya.
Idan kuna fuskantar irin wannan ciwon, yana da mahimmanci ku sauƙaƙa cikin sabon aikin ku a hankali.Fara tare da ƙananan motsa jiki da haɓakawa a hankali.Wannan zai ba da damar tsokoki don daidaitawa kuma zai taimaka rage haɗarin rauni.
Saurari jikin ku kuma kula da duk wani ciwo da kuke ji.Idan ciwon ya ci gaba, tabbatar da tuntuɓar likita ko likitan kwantar da hankali don kawar da duk wasu batutuwa masu mahimmanci.
5. Hanyar hawan keke irin ta lokaci
A hawan keke, daidaita saurin da kuke hawa zai iya samar da ƙarin motsa jiki na motsa jiki.Ta hanyar musanya tsakanin matsakaici zuwa jinkirin gudu na minti daya zuwa biyu, sannan sau 1.5 ko 2 saurin tafiya a hankali na mintuna biyu, zaku iya yin aikin tsoka da juriya.Irin wannan motsa jiki na motsa jiki na iya samar da mafi kyawun daidaitawa ga ayyukan motsa jiki.
6. Sannu a hankali
A rana mai kyau, babu wani abu mafi kyau fiye da hawan keken ku da jin daɗin hawan nishaɗi.Kuma yayin da akwai fa'idodi da yawa ga hawan keke, kasancewa cikin koshin lafiya yana ɗaya daga cikin mafi kyawun dalilan yinsa.
Amma ba kowane tafiya ya kamata ya zama motsa jiki ba.A gaskiya ma, na yi imani cewa idan koyaushe kuna kallon ma'aunin saurin gudu ko nisan tafiya, za ku rasa abubuwa da yawa game da hawan keke.Wani lokaci yana da kyau a rage gudu don jin daɗin yanayin.
Yin hawan keke babbar hanya ce don kasancewa cikin ƙwazo da kasancewa cikin koshin lafiya.Don haka lokaci na gaba da kuke jin kamar samun motsa jiki, hau kan keken ku kuma ku hau.Ka tuna kawai don jin daɗin tafiya, ba kawai inda ake nufi ba.
Don ƙarin bayani, kuna iya duba waɗannan labaran:
Lokacin aikawa: Janairu-30-2023